Mục Lục
ToggleGiới thiệu Trung tâm gia công phay và tiện 5 trục Taikan FH135P-C
Taikan FH135P-C là trung tâm gia công 5 trục phay – tiện tích hợp thuộc dòng FH Series cao cấp, được thiết kế để gia công các chi tiết phức tạp với độ chính xác cao trong một lần gá. Máy giúp giảm thời gian sản xuất, hạn chế sai số tích lũy và tối ưu quy trình gia công hiện đại.
Với bàn xoay đường kính 1400 mm và khả năng chịu tải lớn, FH135P-C đặc biệt phù hợp với các chi tiết kích thước trung bình đến lớn trong các ngành công nghiệp yêu cầu độ chính xác cao.
Thông số kỹ thuật Trung tâm gia công phay và tiện 5 trục Taikan FH135P-C
| Mục | FH135P-C |
| Hành trình trục X/Y/Z | 1450×1450×1000mm |
| Khoảng cách từ đầu phay ngang trung tâm đến bàn làm việc |
30~1030mm |
| Tốc độ bàn xoay | 53 vòng/phút |
| Kích thước bàn làm việc | φ1400mm |
| Tải trọng tối đa của bảng | Xay 4000kg Xoay 3000kg |
| Đầu phay xoay (trục B) | Tiêu chuẩn |
| Phạm vi vung gậy (0 = Theo phương thẳng đứng / 180 = Theo phương ngang) | -15°~ +180° |
| Tốc độ định mức trục B | 50 vòng/phút |
| Khoảng cách từ đầu trục chính thẳng đứng đến mặt bàn | 160~1160mm |
| Trục chính điện Tốc độ tối đa | 10000 vòng/phút |
| Công suất (S1-100%/40%DC) | 42/58kW |
| Mô-men xoắn (S1-100%/40%DC) | 215/350 hải lý |
| Độ côn trục chính | Giảm dần 1:10 |
| Giao diện công cụ | HSK100A |
| Dung tích kho dụng cụ | 40T |
| Đường kính/chiều dài/trọng lượng tối đa của dụng cụ | φ135mm/300mm/12kg |
| Thời gian thay đổi dụng cụ (Từ dụng cụ này sang dụng cụ khác) | 4 giây |
| Khoan (Chuẩn hóa thép cacbon trung bình) | φ50mm |
| Gia công ren (Chuẩn hóa thép cacbon trung bình) | M40 |
| Di chuyển nhanh | 40m/phút |
| Độ chính xác định vị X/Y/Z | 0,006mm |
| Độ chính xác định vị lặp lại X/Y/Z | 0,004mm |
| Độ chính xác định vị B/C | |
| Độ chính xác định vị lặp lại B/C | |
| Đầu dò hồng ngoại | |
| Dụng cụ đo định vị dụng cụ (Dụng cụ đo trong khu vực gia công) |
|
| Chiều cao máy (Máy tiêu chuẩn) | 4150mm |
| Diện tích chiếm dụng của phần thân chính (Dài * Rộng) | 5905×4100mm |
| Diện tích chiếm dụng của kho dụng cụ (Dài * Rộng) | 2200×1600mm |
| Diện tích chiếm dụng của băng tải chip (Dài * Rộng) | 3700×1250mm |
| Diện tích chiếm dụng của bể chứa nước (Dài * Rộng) | |
| Diện tích chiếm dụng của toàn bộ máy (không bao gồm bình chứa nước) (Dài * Rộng) |
|
| Trọng lượng máy | 42000kg |
Đặc điểm nổi bật của trung tâm gia công phay và tiện 5 trục Taikan FH135P-C
Máy được trang bị nhiều công nghệ tiên tiến phục vụ gia công 5 trục
• Hành trình X/Y/Z lớn 1450 × 1450 × 1000 mm, gia công linh hoạt nhiều kích thước chi tiết
• Bàn xoay C-axis tốc độ 53 rpm, hỗ trợ phay và tiện trong cùng một lần gá
• Đầu trục B-axis xoay từ -15° đến +180°, gia công đa góc linh hoạt
• Trục chính tốc độ cao 10.000 rpm, công suất lên đến 42/58 kW
• Chuẩn dao HSK100A, ổ dao 40 vị trí, thay dao nhanh chỉ 4 giây
• Độ chính xác cao: định vị 0.006 mm, lặp lại 0.004 mm
Ngoài ra, máy sử dụng kết cấu hấp thụ rung tốt và hệ truyền động trực tiếp giúp tăng độ ổn định và tuổi thọ thiết bị
Ứng dụng của trung tâm gia công phay và tiện 5 trục Taikan FH135P-C
Nhờ khả năng gia công 5 trục đồng thời, máy được ứng dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực công nghiệp
• Gia công chi tiết hàng không vũ trụ, kết cấu phức tạp
• Sản xuất khuôn mẫu kích thước lớn, độ chính xác cao
• Gia công linh kiện năng lượng, dầu khí
• Gia công chi tiết máy công nghiệp nặng
• Gia công chi tiết nhiều mặt trong một lần gá
Máy đặc biệt phù hợp với các doanh nghiệp cần gia công chi tiết phức tạp, yêu cầu độ chính xác cao và tối ưu hóa quy trình sản xuất

TẬP ĐOÀN CÔNG NGHỆ TLT – NHÀ PHÂN PHỐI ĐỘC QUYỀN MÁY TAIKAN TẠI VIỆT NAM
TẬP ĐOÀN CÔNG NGHỆ TLT với hơn 16 năm hoạt động và phát triển, là nhà phân phối độc quyền các sản phẩm máy CNC Taikan tại Việt Nam, được hàng ngàn khách hàng tin tưởng và lựa chọn.
Nếu khách hàng lựa chọn máy CNC Taikan do TẬP ĐOÀN CÔNG NGHỆ TLT cung cấp thì hoàn toàn yên tâm về chất lượng sản phẩm, chắc chắn sẽ có những trải nghiệm hài lòng với dịch vụ uy tín và sự chuyên nghiệp, nhiệt tình của đội ngũ:
- Cam kết 100% hàng chính hãng
- Máy mới, nguyên tem, nguyên kiện
- Chính sách bảo hành minh bạch trong 24 tháng
- Hỗ trợ lắp đặt, vận hành máy, bảo dưỡng máy tận nơi cho khách hàng
- Đáp ứng ngay lập tức khi máy khách hàng bị lỗi
- Đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm, được kỹ thuật hãng Taikan đào tạo trực tiếp
- Giá máy hợp lý, trả góp 12 tháng giúp khách hàng giảm áp lực tài chính
- Dịch vụ nâng tầm, luôn giúp khách hàng có sự lựa chọn tốt nhất.
Để mua hàng, tư vấn, giải đáp các thắc mắc chi tiết hơn về máy CNC, hãy liên hệ với TẬP ĐOÀN CÔNG NGHỆ TLT nhé! Chúng tôi luôn sẵn sàng hỗ trợ tốt nhất cho quý khách.
TẬP ĐOÀN CÔNG NGHỆ TLT
Trụ Sở Chính: 280 Bến Than, Xã Bình Mỹ, TP. HCM
Chi nhánh TLT – Hồ Chí Minh: 197 Võ Văn Bích, Xã Phú Hòa Đông, TP. HCM
Chi Nhánh TLT – Hà Nội: Km6 Võ Văn Kiệt, Xã Phúc Thịnh, Thủ đô Hà Nội
Chi nhánh TLT – Bắc Ninh: Đ. Lê Thái Tổ, Phường Võ Cường, Tỉnh Bắc Ninh (Kế bên Honda, đối diện Toyota)
Chi nhánh TLT – Ninh Bình: Km 101 QL10 Hồng Phúc, Phường Thiên Trường, Tỉnh Ninh Bình
Hotline: 1900.98.99.06


Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.